เมื่อวันเสาร์ที่ 23 มีนาคม 2567 เวลา 13.30 น. นางสาวรานี อิฐรัตน์ ผู้ช่วยผู้อำนวยการสำนักงาน ป.ย.ป. และเจ้าหน้าที่สำนักงาน ป.ย.ป. ได้เข้าร่วมกิจกรรมระดมสมอง FOCUS GROUP ในหัวข้อ “การพัฒนาหลักสูตร Upskill – Reskill สาขาอุตสาหกรรมแฟชั่น” (อุตสาหกรรมสิ่งทอและเครื่องนุ่งห่ม อัญมณีเครื่องประดับ และหัตถอุตสาหกรรม) ที่จัดโดยสถาบันพัฒนาอุตสาหกรรมสิ่งทอ โดยมีนายแพทย์สุรพงษ์ สืบวงศ์ลี เป็นประธานการประชุมฯ และมีผู้แทนหน่วยงานที่เกี่ยวข้อง อาทิ กรมส่งเสริมอุตสาหกรรม กรมส่งเสริมการค้าระหว่างประเทศ คณะอนุกรรมการขับเคลื่อนและพัฒนาซอฟต์พาวเวอร์ด้านแฟชั่น มหาวิทยาลัย รวมถึงผู้แทนภาคเอกชน ณ ห้อง 211 A-B ชั้นที่ 2 ในงาน STYLE Bangkok ศูนย์ประชุมแห่งชาติสิริกิตติ์ ซึ่งผู้เข้าร่วมกิจกรรมได้หารือถึงแนวทางการจัดทำแผนงาน โครงการ โดยสร้าง Branding ผ่าน Key Message หลักของการขับเคลื่อนอุตสาหกรรม Soft Power ด้านแฟชั่น คือ “Thailand Only” โดยมีเป้าหมายให้เกิดการรีแบรนด์ผ่าน 4 สาขา ได้แก่ 1) APPAREL 2) JEWELRY 3) CRAFT และ 4) BEAUTY พร้อมแบ่งกลุ่มร่วมระดมสมอง FOCUS GROUP การพัฒนาหลักสูตร Upskill – Reskill สาขาอุตสาหกรรมแฟชั่น เพื่อยกระดับและพัฒนาทักษะบุคลากรในอุตสาหกรรมแฟชั่น และสร้างการรับรู้ ให้เกิดการสร้างรายได้ เป็นเครื่องมือให้ประชาชนลงทะเบียนเพื่อยกระดับและพัฒนาทักษะซอฟต์พาวเวอร์ และให้ภาครัฐสามารถติดตามความคืบหน้าให้เกิดผลเป็นรูปธรรมต่อไป
![นายแพทย์สุรพงษ์ สืบวงศ์ลี เป็นประธานกิจกรรมระดมสมอง FOCUS GROUP ในหัวข้อ “การพัฒนาหลักสูตร Upskill – Reskill สาขาอุตสาหกรรมแฟชั่น ณ ห้อง ๒๑๑ A-B ชั้นที่ ๒ ในงาน STYLE Bangkok ศูนย์ประชุมแห่งชาติสิริกิตติ์ นายแพทย์สุรพงษ์ สืบวงศ์ลี เป็นประธานกิจกรรมระดมสมอง FOCUS GROUP ในหัวข้อ “การพัฒนาหลักสูตร Upskill – Reskill สาขาอุตสาหกรรมแฟชั่น ณ ห้อง ๒๑๑ A-B ชั้นที่ ๒ ในงาน STYLE Bangkok ศูนย์ประชุมแห่งชาติสิริกิตติ์](https://sto.go.th/media/cache/S__27648002_0/3882929785.jpg)
![นางสาวรานี อิฐรัตน์ ผู้ช่วยผู้อำนวยการสำนักงาน เข้าร่วมหารือแนวทางการจัดทำแผนงาน โครงการ กิจกรรมระดมสมอง FOCUS GROUP ในหัวข้อ “การพัฒนาหลักสูตร Upskill – Reskill สาขาอุตสาหกรรมแฟชั่น ณ ห้อง ๒๑๑ A-B ชั้นที่ ๒ ในงาน STYLE Bangkok ศูนย์ประชุมแห่งชาติสิริกิตติ์ นางสาวรานี อิฐรัตน์ ผู้ช่วยผู้อำนวยการสำนักงาน เข้าร่วมหารือแนวทางการจัดทำแผนงาน โครงการ กิจกรรมระดมสมอง FOCUS GROUP ในหัวข้อ “การพัฒนาหลักสูตร Upskill – Reskill สาขาอุตสาหกรรมแฟชั่น ณ ห้อง ๒๑๑ A-B ชั้นที่ ๒ ในงาน STYLE Bangkok ศูนย์ประชุมแห่งชาติสิริกิตติ์](https://sto.go.th/media/cache/S__27648004_0/2124068138.jpg)
![ประชุมหารือแนวทางการจัดทำแผนงาน โครงการ กิจกรรมระดมสมอง FOCUS GROUP ในหัวข้อ “การพัฒนาหลักสูตร Upskill – Reskill สาขาอุตสาหกรรมแฟชั่น ณ ห้อง ๒๑๑ A-B ชั้นที่ ๒ ในงาน STYLE Bangkok ศูนย์ประชุมแห่งชาติสิริกิตติ์ ประชุมหารือแนวทางการจัดทำแผนงาน โครงการ กิจกรรมระดมสมอง FOCUS GROUP ในหัวข้อ “การพัฒนาหลักสูตร Upskill – Reskill สาขาอุตสาหกรรมแฟชั่น ณ ห้อง ๒๑๑ A-B ชั้นที่ ๒ ในงาน STYLE Bangkok ศูนย์ประชุมแห่งชาติสิริกิตติ์](https://sto.go.th/media/cache/S__27648005_0/3373671689.jpg)
![กิจกรรมระดมสมอง FOCUS GROUP ในหัวข้อ “การพัฒนาหลักสูตร Upskill – Reskill สาขาอุตสาหกรรมแฟชั่น ณ ห้อง ๒๑๑ A-B ชั้นที่ ๒ ในงาน STYLE Bangkok ศูนย์ประชุมแห่งชาติสิริกิตติ์ กิจกรรมระดมสมอง FOCUS GROUP ในหัวข้อ “การพัฒนาหลักสูตร Upskill – Reskill สาขาอุตสาหกรรมแฟชั่น ณ ห้อง ๒๑๑ A-B ชั้นที่ ๒ ในงาน STYLE Bangkok ศูนย์ประชุมแห่งชาติสิริกิตติ์](https://sto.go.th/media/cache/S__27648006_0/3404895021.jpg)
![คณะอนุกรรมการฯ พร้อมหน่วยงานที่เกี่ยวข้อง เข้าร่วมประชุมหารือแนวทางการจัดทำแผนงาน โครงการ กิจกรรมระดมสมอง FOCUS GROUP สาขาอุตสาหกรรม ณ ห้อง ๒๑๑ A-B ชั้นที่ ๒ ในงาน STYLE Bangkok ศูนย์ประชุมแห่งชาติสิริกิตติ์ คณะอนุกรรมการฯ พร้อมหน่วยงานที่เกี่ยวข้อง เข้าร่วมประชุมหารือแนวทางการจัดทำแผนงาน โครงการ กิจกรรมระดมสมอง FOCUS GROUP สาขาอุตสาหกรรม ณ ห้อง ๒๑๑ A-B ชั้นที่ ๒ ในงาน STYLE Bangkok ศูนย์ประชุมแห่งชาติสิริกิตติ์](https://sto.go.th/media/cache/S__27648007_0/2105410318.jpg)