เมื่อวันศุกร์ที่ 8 กันยายน 2566 เวลา 09.00 น. สำนักงาน ป.ย.ป. ในฐานะฝ่ายเลขานุการคณะทำงานเพื่อขับเคลื่อนร่างกฎหมายว่าด้วยอากาศสะอาดจัดประชุมเพื่อติดตามการดำเนินการของคณะทำงานฯ ณ ห้องประชุม 201 ชั้น 2 อาคารสำนักงาน ก.พ. (เดิม) และผ่านระบบ Zoom Meetings โดยมีนายบัณฑูร เศรษฐศิโรตม์ เป็นประธานคณะทำงานและมีผู้แทนจากภาครัฐที่เกี่ยวข้องเข้าร่วมการประชุมในครั้งนี้โดยที่ประชุมได้มีการพิจารณาในประเด็น เครื่องมือ กลไกด้านเศรษฐศาสตร์ การเงิน การคลัง ในการแก้ปัญหา PM 2.5
ทั้งนี้ การประชุมดังกล่าวได้มีการรับฟังความเห็น ข้อเสนอแนะ ข้อแลกเปลี่ยนจากคณะทำงานฯ และผู้ทรงคุณวุฒิจากหน่วยงานภายนอก เพื่อที่จะรวบรวมไปดำเนินการจัดทำร่างกฎหมายว่าด้วยอากาศสะอาดต่อไป
![นายบัณฑูร เศรษฐศิโรตม์ ประธานคณะทำงาน กล่าวเปิดการประชุม และเริ่มประเด็นในการพิจารณา นายบัณฑูร เศรษฐศิโรตม์ ประธานคณะทำงาน กล่าวเปิดการประชุม และเริ่มประเด็นในการพิจารณา](https://sto.go.th/media/cache/messageImage_1694063769822-1/1485696752.jpg)
นายบัณฑูร เศรษฐศิโรตม์ ประธานคณะทำงาน กล่าวเปิดการประชุม และเริ่มประเด็นในการพิจารณา
นายบัณฑูร เศรษฐศิโรตม์ ประธานคณะทำงาน กล่าวเปิดการประชุม และเริ่มประเด็นในการพิจารณา
![นายไพรัตน์ ทรัพย์อนันต์ ผู้แทนกระทรวงมหาดไทย คณะทำงาน นายไพรัตน์ ทรัพย์อนันต์ ผู้แทนกระทรวงมหาดไทย คณะทำงาน](https://sto.go.th/media/cache/IMG_6376/583529398.jpg)
นายไพรัตน์ ทรัพย์อนันต์ ผู้แทนกระทรวงมหาดไทย คณะทำงาน
นายไพรัตน์ ทรัพย์อนันต์ ผู้แทนกระทรวงมหาดไทย คณะทำงาน